Labarai
-
Yadda za a sa tsarin lasifika ya yi aiki mafi inganci
Yadda za a sa tsarin lasifika ya yi tasiri mafi inganci Daidaita fitaccen tsarin lasifikar fax ba shine kawai ɓangarorin ingantaccen tsarin lasifika ba. Yanayin sauti da abubuwan da ke cikin ɗakin, musamman ma mai magana, matsayi mafi kyau, zai ƙayyade matsayi na ƙarshe na spe ...Kara karantawa -
Tarihin ci gaban fasahar sauti.
Za a iya raba tarihin ci gaban fasahar sauti zuwa matakai huɗu: tube, transistor, haɗaɗɗen kewayawa da transistor tasirin filin. A cikin 1906, American de Forrest ya ƙirƙira vacuum transistor, wanda ya fara aikin fasahar electro-acoustic na ɗan adam. An kirkiro Bell Labs a cikin 1927. Bayan nega ...Kara karantawa -
A kan mataki, wanne ya fi kyau, Marufo mara waya ko makirufo mai waya?
Makarufo shine ɗayan mahimman kayan aiki a cikin kayan aikin rikodi na ƙwararru. Tun bayan zuwan makirufo mara waya, kusan ya zama samfur mafi wakilcin fasaha a fagen ƙwararrun sauti. Bayan shekaru na juyin halitta na fasaha, iyaka tsakanin wir ...Kara karantawa -
Menene masu magana mai aiki da masu magana
Masu magana mai wucewa: Mai magana mai wucewa shine cewa babu tushen tuƙi a cikin lasifikar, kuma kawai ya ƙunshi tsarin akwatin da lasifikar. Akwai kawai mai sauƙin rabe-raben mitar mitoci mara nauyi a ciki. Irin wannan lasifikar ana kiranta “passive speaker”, wanda muke kira babban akwati. Mai magana...Kara karantawa -
Mai magana ne, to shin yana cikin tsarin gidan wasan kwaikwayo ne? Yana da ban tsoro! yana da ban tsoro! Mai magana ne yace gidan wasan kwaikwayo ne? Shin mai magana ne da ɗan lo...
Gidan wasan kwaikwayo na gida, fahimta mai sauƙi shine don motsa tasirin sauti na cinema, ba shakka, ba za a iya kwatanta shi da silima ba, ko yana da shayar da sauti, tsarin gine-gine da sauran ƙirar sauti, ko lambar da ingancin sauti ba matakin abubuwa ba ne. Gidan wasan kwaikwayo na yau da kullun na...Kara karantawa -
Sanin sanyi mai sauti: daidaitawar ajiyar wutar lantarki
1.Speaker: don jure tasirin bugun bugun jini kwatsam a cikin siginar shirin ba tare da lalacewa ko murdiya ba. Anan akwai ƙaƙƙarfan ƙima don komawa zuwa: ƙimar ƙima na ƙima na zaɓaɓɓen lasifikar ya kamata ya ninka sau uku na lissafin ka'idar. 2.Power amplifier: idan aka kwatanta da ...Kara karantawa -
Bambanci tsakanin masu magana da cikakken kewayon da masu magana da ketare
Ana iya raba lasifika zuwa manyan lasifika, masu magana ta hanyoyi biyu, lasifikan hanyoyi uku da sauran nau'ikan lasifika bisa ga nau'in rarraba mitar. Makullin tasirin sauti na masu magana ya dogara ne akan ginanninsu masu cikakken kewayon lasifika da sassan lasifikar da ke ketare. Cikakken magana...Kara karantawa -
Ilimin asali na kimiyyar sauti, zai baka damar siyan ƙarancin karkatar sauti!
1.Bayanan magana ya ƙunshi sassa uku (1). Akwatin (2).Junction board unit (3)high, matsakaici da bass mita raba (. Idan mai aiki ne mai aiki, gami da da'irar amplifier).Kara karantawa -
Menene amfanin lasifikar katako?
Wane irin abu ne akwatin sauti ya zaɓa don yin, shine ya sami babban tasiri ga tasirin ingancin sauti. Kayan da akwatin sauti ke amfani da shi a kasuwa yanzu an raba su zuwa filastik da katako iri biyu. Wani nau'i ne akwatin sauti ya zaɓa don yin, shine ya sami babban haɗari ...Kara karantawa -
Nau'in Amplifier
- Baya ga aikin ƙarfafa lasifikar tuƙi ta hanyar ƙara girman siginar ƙaramar wutar lantarki ta yau da kullun, Hakanan zai iya danne rurin wurin yadda ya kamata, don tabbatar da ingancin watsa muryar, har ma a cikin yanayin yanayi mara kyau ne, amma kuma yana iya danne rurin ...Kara karantawa -
Fihirisar ayyuka na amplifier ƙarfi:
- Ƙarfin fitarwa: naúrar ita ce W, kamar yadda hanyar masana'antun ma'auni ba iri ɗaya ba ne, don haka an sami wasu sunaye na hanyoyi daban-daban. Irin su ƙarfin fitarwa da aka ƙididdige, matsakaicin ƙarfin fitarwa, ƙarfin fitarwar kiɗa, mafi girman ƙarfin fitarwar kiɗa. - Ƙarfin kiɗa: yana nufin karkatar da fitarwa baya wuce...Kara karantawa -
Matsalar sauti na taro–tasiri ba shi da kyau, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun sauti na taron taron.
Kamar yadda sunan ke nunawa, samfurin na musamman a cikin dakin taro, zai iya taimakawa kamfanoni, kamfanoni, tarurruka, horo da sauransu, samfuri ne mai mahimmanci a cikin ci gaban kamfanoni da kamfanoni. Don haka irin wannan samfurin mai mahimmanci, ta yaya za mu yi amfani da shi a rayuwarmu ta yau da kullum? Hankali...Kara karantawa