Fasaha da masana'anta na tsarin lasifika sun kasance suna samun ci gaba cikin sauƙi tsawon shekaru.A cikin 'yan shekarun nan, halin da ake ciki ya canza, kuma tsarin magana mai layi na layi ya bayyana a yawancin manyan wasanni da wasanni a duniya.
Hakanan ana kiran tsarin lasifikan waya array mai magana da layi.Ana iya haɗa lasifika da yawa zuwa rukunin lasifika tare da girma da fage (array) iri ɗaya da ake kira array speaker.
Tsare-tsare masu linzamin saiti ne na raka'o'in radiation da aka tsara su a madaidaiciya, layukan da aka raba su kusa kuma tare da girman lokaci ɗaya.
Masu magana da layin tsararruana amfani da su sosai, kamar yawon shakatawa, kide-kide, wasan kwaikwayo, gidajen wasan opera da sauransu.Hakanan yana iya haskakawa a cikin nau'ikan aikace-aikacen injiniya daban-daban da aikin wayar hannu.
Madaidaicin lasifikan jeri na layi shine kunkuntar katako a cikin jirgin sama a tsaye na babban axis, kuma babban matsayi na makamashi na iya haskakawa daga nesa mai nisa.Yayin da ƙananan ƙarshen ɓangaren mai lanƙwasa na ginshiƙi na layi yana rufe wurin kusa, yana samar da kusanci zuwa nesa.
Bambanci tsakanin tsarin lasifikar layukan layi da sauti na yau da kullun
1. Ta fuskar nau'in magana, layin array mai magana ne mai nisa, yayin da talakawan lasifika na gajere ne.
2, daga ra'ayi na lokuta masu dacewa, sautin lasifikan layi na layi yana da layi, dacewa don fadada sauti na babban jam'iyya a waje, yayin da masu magana na yau da kullum sun dace da bukukuwa na cikin gida ko ayyukan gida.
Daga yanayin ɗaukar sauti, dalayin tsararrun jawabaisuna da faɗakarwar sauti mai faɗi, kuma ana iya haɗa masu magana da yawa cikin rukuni na masu magana tare da girma iri ɗaya da lokaci.
Lokacin aikawa: Fabrairu-28-2023