Babban bambanci tsakanin sauti na KTV na ƙwararru da sauti na KTV na gida da sinima

Bambancin da ke tsakanin sauti na KTV na ƙwararru da na KTV da sinima na gida shine ana amfani da su a lokuta daban-daban.

Ana amfani da lasifikan KTV da sinima na gida gabaɗaya don kunna sauti a cikin gida. Suna da siffa mai laushi da taushi, suna da kyau da kyau, ba matsi mai ƙarfi na sauti ba, ƙarancin amfani da wutar lantarki, da kuma ƙaramin kewayon watsa sauti. Lokacin aiki na ci gaba ya fi guntu fiye da na wuraren ƙwararru, kuma asarar kayan aiki ya fi ƙanƙanta.

Sauti na ƙwararru gabaɗaya yana nufin wuraren nishaɗi na ƙwararru kamar KTV na kai, ɗakunan karaoke, gidajen sinima, ɗakunan taro da filayen wasa. Dangane da wurare daban-daban, buƙatun sauti daban-daban, girman wurin da sauran dalilai, saita hanyoyin tsarin sauti don wurare daban-daban

Gabaɗaya, sauti na ƙwararru yana da ƙarfin ji sosai, matsin sauti mai ƙarfi, ƙarfi mai kyau da ƙarfi mai yawa. Idan aka kwatanta da sauti na gida, ingancin sauti yana da wahala kuma kamanninsa ba shi da laushi sosai. Duk da haka, aikin lasifikan allo a cikin sauti na ƙwararru yana kama da na sauti na gida, kuma kamanninsu gabaɗaya ya fi kyau da ƙanƙanta, don haka ana amfani da wannan nau'in sauti na allo sau da yawa a cikin tsarin sauti na Hi-Fi na gida.

Babban bambanci tsakanin sauti na KTV na ƙwararru da sauti na KTV na gida da sinima

Tsarin sauti na KTV&cine na gida

1. Laburaren waƙa da ɗakin karatu na fina-finai: tushen waƙoƙi da fina-finai na KTV. Ana amfani da manhajar bidiyo ta VOD da intanet a tsarin gida.

2. Kayan Aikin Ƙara Waƙa: Domin a ƙaddamar da lasifika yadda ya kamata don samar da sauti, dole ne a ƙara yawan siginar da tushen sauti ke fitarwa. Kayan aikin ƙarawa da ake amfani da su a yanzu su ne na'urar ƙarawa da wutar lantarki ta AV. Iyalan da ke da buƙatu mafi girma ga yanayin filin sauti, za a yi amfani da na'urorin ƙarawa da wutar lantarki na ƙwararru.

3. Kayan aikin sake kunna sauti: akwatin sauti, wanda aikin sa zai shafi tasirin waƙa da sauraro kai tsaye.

4. Layin haɗi: haɗa da layin haɗi daga tushen sauti zuwa amplifier mai ƙarfi da layin haɗi daga amplifier mai ƙarfi zuwa lasifika.

Bambancin ingancin sauti

Ingancin sauti na lasifika yana da matuƙar muhimmanci. Ingancin sauti yana ƙayyade tasirin KTV gaba ɗaya da tasirinsa ga jikin mutane da tunaninsu. Yana iya sa yanayin mutane ya kai ga yanayi mai jituwa, kuma jikin mutane da tunaninsu suma za su sami ƙarin lafiya. Saboda haka, ingancin sauti yana kama da ingancin lafiyar mutane.

Kyakkyawan ingancin sauti yana ba wa mutane jin daɗi. Wannan jin wani abu ne da ke taɓa zuciyar mutum, daga ainihin ɓangaren mutum, kuma jin da yake kawo wa mutane abin mamaki ne ga ruhin.

Bukatun kayan aikin sauti

Babban burin tsarin sauti na KTV da sinima na gida shine samun tasirin waƙa da fina-finai masu kyau, kamar tasirin sauti na gidan sinima a gida. Amma iyali ya bambanta da gidan sinima. Saboda haka, tasirin sauti da ake buƙata don jin daɗin sautin fina-finai na yanayi daban-daban ya bambanta. Don waƙa, ana buƙatar a dawo da muryar ɗan adam daidai, don mawaƙa su sami jin daɗin waka. Don kallon fina-finai, ana buƙatar jin daɗin kasancewa da lulluɓe da tasirin sauti. Baya ga buƙatun kayan aiki masu yawa, tsarin sauti na KTV da sinima na gida mai inganci yana da muhimmiyar alaƙa da shigarwa da gyara kurakurai.

Kayan aikin sauti na KTV na ƙwararru suna da manyan buƙatu ga masu amfani, waɗanda ke da kyakkyawar fahimtar aiki da amfani da kayan aiki daban-daban, suna da ilimin ka'idar ƙwararru, ƙwarewar sauraro mai kyau, matakin gyara kurakurai mai ƙarfi, kuma suna mai da hankali kan gano kurakurai da ƙwarewar gyara matsala. . Tsarin sauti na KTV na ƙwararru tare da ƙira mai ma'ana bai kamata kawai ya mai da hankali kan ƙira da gyara tsarin lantarki ba, amma ya kamata ya yi la'akari da yanayin yaɗa sauti na gaske kuma ya yi daidai da daidaita shi a wurin. Saboda haka, wahalar tana cikin ƙira da gyara tsarin.


Lokacin Saƙo: Fabrairu-21-2022