Layin layukan layi Gabatarwa:
Layin layukan layi Hakanan aka sani da lasifikan haɗaɗɗiyar layi.Ana iya haɗa lasifika da yawa zuwa rukunin lasifikar da ke da girma da fage iri ɗaya (line array), kuma ana kiran lasifikar da Layin array Speaker.Tsarukan jeri na layi galibi suna lanƙwasa kaɗan don cimma babban kusurwar ɗaukar hoto.Babban ɓangaren yana haɗa filin nesa da ɓangaren mai lanƙwasa zuwa filin kusa.Yi madaidaiciyar kai tsaye asymmetry, ana iya tattara wasu kuzarin ƙararrawa a cikin ɓangaren tare da ƙarancin mitoci.
Ƙa'idar magana ta tsararrun layi:
Tsarin layirukuni ne na raka'o'in radiation da aka tsara a madaidaiciyar layi kuma suna da sararin samaniya, kuma suna da girma da lokaci iri ɗaya.Inganta nisan watsawa kuma rage raguwa yayin watsa sauti.Ma'anar tsararrun layi ba kawai akwai a yau ba.HF Olson, wani sanannen ƙwararren ƙwararren ƙwararren ɗan wasan kwaikwayo na Amurka ne ya gabatar da shi.A cikin 1957, Mr.Olsen ya buga littafin acoustic monograph na gargajiya "Acoustic Engineering" (AcousticalEngineering), wanda ya tattauna cewa jeri na layi sun dace da radiation mai nisa mai nisa.Wannan saboda jeri-jeru na layi suna ba da kyakkyawan jagoranci na ɗaukar hoto don ingantaccen tasirin sauti.
Layin layi yana maganar Aikace-aikace:
Ana iya amfani dashi don amfani da wayar hannu ko kafaffen shigarwa.Ana iya tarawa ko rataye shi.Yana da fa'idar amfani da yawa, kamar wasannin yawon shakatawa, kide-kide, wasan kwaikwayo, gidajen wasan opera, da sauransu.Ana iya amfani dashi don amfani da wayar hannu ko kafaffen shigarwa.Lasifikan jeri na layi Jirgin sama na tsaye na babban axis ƙunƙuntaccen katako ne, kuma babban matsayi na makamashi na iya haskakawa ta nisa mai nisa.
Lokacin aikawa: Mayu-24-2023