Kun san yadda crossover masu magana ke aiki?

Lokacin kunna kiɗan, yana da wahala a rufe duk maƙallan mitar tare da lasifika ɗaya kawai saboda iyawa da ƙayyadaddun tsarin tsarin mai magana.Idan an aika duka rukunin mitar kai tsaye zuwa tweeter, tsaka-tsaki, da woofer, “siginar wuce gona da iri. ” wanda ke waje da mitar martanin naúrar zai yi mummunar tasiri ga dawo da sigina a cikin rukunin mitar na yau da kullun, kuma yana iya lalata tweeter da tsaka-tsaki.Don haka, dole ne masu zanen kaya su raba rukunin mitar mai jiwuwa zuwa sassa da yawa kuma su yi amfani da lasifika daban-daban don kunna maɗaurin mitoci daban-daban.Wannan shine asali da aikin crossover.

 

Thecrossovershi ne kuma "kwakwalwa" na mai magana, wanda ke taka muhimmiyar rawa wajen ingancin sauti.Ƙwaƙwalwar “kwakwalwa” a cikin masu magana da ƙarawa suna da mahimmanci ga ingancin sauti.Fitowar sauti daga ma'aunin wutar lantarki.Dole ne a sarrafa ta da abubuwan tacewa a cikin crossover don ba da damar sigina na takamaiman mitoci na kowace naúra su wuce.Don haka, ta hanyar kimiyya da hankali kawai zayyana ƙetare lasifikar za a iya gyaggyarawa halaye daban-daban na raka'o'in lasifikar da ingantaccen haɗin kai don yin masu magana.Saki mafi girman yuwuwar, sa amsawar mitar kowane rukunin mitar ya zama santsi kuma lokacin hoton sauti daidai.

giciye

Daga ka'idar aiki, crossover shine cibiyar sadarwar tacewa wanda ya ƙunshi capacitors da inductor.Tashar treble kawai tana wuce sigina masu girma da yawa kuma yana toshe sigina kaɗan;tashar bass shine kishiyar tashar treble;tashar tsakiyar kewayon matatar band-pass ce wacce za ta iya wuce mitoci tsakanin maki biyu na tsallake-tsallake, ɗaya ƙasa da ɗaya babba.

 

Abubuwan da ke cikin m crossover sun ƙunshi L/C/R, wato, L inductor, C capacitor, da R resistor.Daga cikin su, L inductance.Siffar ita ce ta toshe mitoci masu girma, muddin ƙananan mitoci sun wuce, don haka ana kiranta matattara mai ƙarancin wucewa;Halayen C capacitor ne kawai akasin inductance;R resistor ba shi da sifar yankan mitar, amma an yi niyya ne a takamaiman wuraren mitar kuma Ana amfani da rukunin mitar don gyarawa, lanƙwan daidaitawa, da haɓakawa da raguwa.

 

Asalin am crossover wani hadadden na'urorin tacewa masu tsayi da ƙananan wucewa.Ƙunƙasa masu wucewa suna da alama suna da sauƙi, tare da ƙira daban-daban da hanyoyin samarwa.Zai sa crossover ya haifar da tasiri daban-daban a cikin masu magana.


Lokacin aikawa: Satumba-14-2022