Ta yaya zan iya guje wa tsangwama mai jiwuwa tare da tsarin sauti na ɗakin taro?

Thetsarin sauti na dakin tarokayan aiki ne na tsaye a cikin ɗakin taro, amma yawancin tsarin sauti na ɗakin taro za su sami tsangwama na sauti yayin amfani, wanda ke da tasiri mai yawa akan amfani da tsarin sauti.Don haka, ya kamata a gano musabbabin kutsewar sauti da gaske kuma a warware shi.A yau Lingjie zai raba muku yadda ake guje wa tsoma baki a cikin tsarin sauti na dakin taro.

Idan wutar lantarki na tsarin sauti na ɗakin taron yana da matsaloli kamar rashin ƙasa mara kyau, rashin daidaituwa na ƙasa tsakanin kayan aiki, rashin daidaituwa na impedance, samar da wutar lantarki mara tsabta, layin sauti da layin AC a cikin bututu ɗaya, a cikin rami ɗaya ko a cikin gada ɗaya. da sauransu, za a shafa mitar sauti.Siginar yana haifar da ƙugiya, yana haifar da ƙananan mitoci.Domin gujewa kutsewar sauti da wutar lantarki ke haifarwa da kuma magance matsalolin da ke sama yadda ya kamata, akwai hanyoyi guda biyu masu zuwa.

tsarin sauti na dakin taro

1. A guji na'urori suna shiga tsakani

Hawaye abu ne na tsangwama gama garin in tsarin sauti na dakin taro.Yana faruwa ne ta hanyar ingantaccen amsa tsakanin lasifikar da makirufo.Dalili kuwa shi ne, makirufo ya yi kusa da lasifikar, ko kuma a nuna makirufo ga lasifikar.A wannan lokacin, sautin da ba komai zai haifar da jinkirin kalaman sauti, kuma za a yi kururuwa.Lokacin amfani da na'urar, kula da cire na'urar don gujewa tsangwama mai jiwuwa da kyau sakamakon kutsawar juna tsakanin na'urorin.

2. Guji tsangwama haske

Idan wurin yana amfani da ballasts don kunna fitilun lokaci-lokaci, fitilun za su haifar da hasken wuta mai ƙarfi, kuma ta hanyar makirufo da jagororin sa, za a sami sautin tsoma baki na “da-da”.Bugu da ƙari, layin makirufo zai kasance kusa da layin haske.Hakanan sautin tsangwama zai faru, don haka yakamata a guji shi.Layin makirufo na tsarin sauti na ɗakin taro yana kusa da haske.

Lokacin amfani da tsarin sauti na ɗakin taro, tsangwama mai jiwuwa na iya faruwa idan ba a kula ba.Saboda haka, ko da kuna amfani da tsarin sauti na ɗakin taro na farko, ya kamata ku kula da wasu abubuwa yayin amfani.Muddin za ku iya guje wa tsangwama tsakanin na'urori, tsangwama na wutar lantarki da tsangwama na hasken wuta, za ku iya guje wa kowane nau'i na tsangwama.

Don haka abin da ke sama gabatarwa ne ga hanyar guje wa tsoma baki tare da tsarin sauti na ɗakin taro, ina fatan zai kasance da amfani a gare ku ~


Lokacin aikawa: Oktoba-19-2022