Bambanci tsakanin ƙwararrun sauti da sauti na gida

Ƙwararriyar sauti gabaɗaya tana nufin sautin da ake amfani da shi a wuraren nishaɗin ƙwararrun kamar wuraren raye-raye, dakunan KTV, gidajen wasan kwaikwayo, dakunan taro da filayen wasa.ƙwararrun masu magana sun mallaki babban hankali, matsanancin sauti mai ƙarfi, ƙarfi mai kyau, da babban ƙarfin karɓa.Don haka, menene sassan kayan aikin ƙwararrun masu magana?

Tsarin ƙwararrun masu magana: ƙwararrun kayan aikin sauti sun ƙunshi mahaɗar saka idanu;mai haɗa wutar lantarki;mahaɗa mai ɗaukuwa;mai faɗaɗa wutar lantarki;makirufo mai tsauri;makirufo na na'ura;makirufo mara waya;mai magana;saka idanu mai magana;lasifikar amplifier wutar lantarki;ultra-low subwoofer;Mai daidaitawa;Mai reverbetor;Mai tasiri;Mai jinkirtawa;Compressor;Iyakance;Crossover;Ƙofar Surutu;Mai kunna CD;Wurin Rikodi;Bidiyo Disc Player;Majigi;Tuner;Mai Waƙar Waƙa;Wayoyin kunne, da sauransu. An haɗa na'urori da yawa.

Bambanci tsakanin ƙwararrun sauti da sauti na gida

Akwai nau'ikan lasifika da yawa: bisa ga hanyoyin canza makamashi, ana iya raba su zuwa lantarki, lantarki, piezoelectric, dijital, da sauransu;bisa ga tsarin diaphragm, ana iya raba su zuwa mazugi guda ɗaya, cones masu haɗaka, ƙaho masu haɗaka, da kuma iri ɗaya Akwai nau'i-nau'i iri-iri;bisa ga diaphragm, ana iya fara raba shi zuwa nau'in mazugi, nau'in dome, nau'in lebur, nau'in bel, da dai sauransu;bisa ga mitar sake kunnawa, ana iya raba shi zuwa babban mitar, tsaka-tsakin mita, ƙananan mitar da cikakkun masu magana da band;bisa ga da'irar maganadisu Hanyar za a iya raba ta zuwa nau'in maganadisu na waje, nau'in maganadisu na ciki, nau'in da'irar maganadisu biyu da nau'in garkuwa;bisa ga yanayin da'irar maganadisu, ana iya raba shi zuwa ferrite maganadiso, neodymium boron maganadiso, da AlNiCo maganadisu maganadiso;bisa ga bayanan diaphragm Rarraba cikin takarda da masu magana da ba mazugi, da sauransu.

Ana amfani da majalisar ministocin don kawar da gajeriyar da'irar sauti na sashin lasifikar, da hana sautin sautinta, faɗaɗa shirin amsa mitarta, da rage murdiya.An raba tsarin siffar majalisar na mai magana zuwa nau'in ɗakunan littattafai da nau'in bene, da nau'i na tsaye da nau'in kwance.Tsarin ciki na akwatin yana da hanyoyi iri-iri kamar rufaffiyar, jujjuyawar, hanyar wucewa, mazugi na takarda mara kyau, labyrinth, tuƙi mai ma'ana, da nau'in ƙaho.Abubuwan da aka fi amfani da su ana rufe su, jujjuya su da band-pass.

Crossover yana da bambanci tsakanin mai raba mitar wutar lantarki da mai raba mitar lantarki.Babban ayyuka na duka biyu ne mita band yankan, amplitude-mita halayyar da lokaci-mita halayyar gyara, impedance ramuwa da attenuation.Mai rarraba wutar lantarki, wanda kuma aka sani da madaidaicin matsayi, yana raba mitar bayan amplifier.Ya ƙunshi mafi yawan abubuwan da ba za a iya amfani da su ba kamar inductor, resistors, capacitors da sauran abubuwan da ba za a iya amfani da su ba don samar da hanyar sadarwa ta tacewa, da aika siginar sauti na kowane rukunin mitar zuwa masu lasifikan mitar mitar daidai don haifuwa.Halayensa suna da ƙarancin farashi, tsari mai sauƙi, dacewa da masu son son rai, amma rashin amfaninsa shine babban asarar shigarwa, ƙarancin ƙarfi, da halayen ɗan lokaci mara kyau.

Bambanci tsakanin ƙwararriyar sauti da sauti na gida: A taƙaice bincika bambanci tsakanin ƙwararrun sauti da sauti na gida: ƙwararriyar sauti gabaɗaya tana nufin wuraren nishaɗin ƙwararrun kamar wuraren rawa, ɗakunan KTV, gidajen wasan kwaikwayo, ɗakunan taro, da filayen wasa.Wurare daban-daban, buƙatu daban-daban don motsi da tsayin daka, da abubuwa daban-daban kamar girman wurin, an sanye su da tsarin tsarin sauti don wurare daban-daban.Babban sauti na ƙwararru yana da babban hankali, babban matsi na sake kunnawa, ƙarfi mai kyau, da babban ƙarfin karɓa.Idan aka kwatanta da sauti na gida, ingancin sautinsa yana da wahala kuma bayyanarsa ba ta da inganci sosai.Koyaya, aikin masu magana da saka idanu ya fi kusa da na sautin gida, kuma kamannin su gabaɗaya ya fi kyau da daɗi, don haka ana amfani da irin wannan na'urar mai magana a cikin tsarin sauti na Hi-Fi akai-akai.

Kayan aikin sauti na gida:

1. Madogaran sauti: Asalin motsi.Kafofin watsa labarai na yau da kullun a cikin tsarin sauti na gida sun haɗa da masu rikodin kaset, masu kunna CD, ƴan wasan LD, ƴan wasan VCD da DVD.

2. Na'urar faɗaɗawa: Domin amfani da manyan lasifika don samar da sauti, fitin siginar ta hanyar sauti gabaɗaya yana buƙatar faɗaɗa ƙarfi.Kayan aikin haɓakawa na yau da kullun shine AV amplifiers, waɗanda gabaɗaya transistor amplifiers ne, amma yanzu wasu masu goyon baya kuma suna son masu faɗaɗa bututu.

3. Kayan aikin haɓaka sauti: Mai magana, aikin wanda zai shafi ingancin sauti kai tsaye.

4. Layin haɗin kai: ciki har da layin haɗin kai daga tushen sauti zuwa maɗaukakin wutar lantarki da kuma haɗin haɗin kai daga ƙararrawar wutar lantarki zuwa mai magana.

Bambancin ingancin sauti:

ingancin sauti na masu magana yana da matukar muhimmanci.Ingantacciyar sauti tana ƙayyade tasirin kiɗa akan jikin mutane da tunaninsu.Magabata na da kyau: mulkin kasa da ladabi da kade-kade shi ne amfani da sauti mai kyau da kida mai kyau don inganta halin mutane da sanya jiki da tunani da ruhin mutane su kai ga sulhu, jiki da tunanin mutum zai yi. a samu ci gaba lafiya tare.Saboda haka, ingancin sauti daidai yake da lafiyar jiki.

Kyakkyawan ingancin sauti yana ba mutane jin tausayi.Wannan jin taɓawa ne daga zurfafan ruhi, daga mafi ingancin ɓangaren mutane.Yana ji kamar son uwa ga 'ya'yanta, abubuwa masu laushi.Yayi shiru, amma akwai.Sauti ɗaya kaɗai ke kawo girgizar rai.

Babban makasudin tsarin sauti na gida shine samun aikin sauraren buri, kamar aikin sauti na gidan wasan kwaikwayo a gida.Amma iyali ya bambanta da gidan wasan kwaikwayo, don haka yana buƙatar sauti daban-daban don nau'in sauti daban-daban.Yana buƙatar kiɗan pop, kiɗan gargajiya, kiɗan haske, da sauransu don samun damar dawo da kayan kida daban-daban yadda yakamata, kuma yana buƙatar ma'anar kasancewar tare da tasirin sauti don kallon fina-finai.


Lokacin aikawa: Satumba-30-2021