Menene bambanci tsakanin sauti da lasifika?Gabatarwa ga bambanci tsakanin sauti da lasifika

1. Gabatarwa ga masu magana

Kakakin yana nufin na'urar da za ta iya canza siginar sauti zuwa sauti.A cikin sharuddan layman, yana nufin ginanniyar ƙararrawar wutar lantarki a cikin babban majalisar magana ko majalisar ministocin subwoofer.Bayan an ƙara siginar sauti da sarrafa shi, lasifikar da kanta tana mayar da sautin don yin sauti.Ka girma.

Mai magana ita ce ƙarshen tsarin sauti duka.Ayyukansa shine canza makamashin odiyo zuwa daidaitaccen makamashin sauti da haskaka shi zuwa sararin samaniya.Sashe ne mai mahimmanci na tsarin sauti kuma yana da alhakin canza siginar lantarki zuwa siginar sauti ga mutane.Ayyukan sauraron kai tsaye zuwa kunnuwa.

Menene bambanci tsakanin sauti da lasifika?Gabatarwa ga bambanci tsakanin sauti da lasifika

Kunshin mai magana:

Masu magana da ke kasuwa suna zuwa da sifofi da launuka iri-iri, amma ko wanne ne, sun ƙunshi sassa biyu na asali:mai magananaúrar (wanda ake kira sashin Yangsheng) da majalisar ministoci.Bugu da ƙari, yawancin lasifikan suna amfani da aƙalla biyu ko biyu Raka'o'in lasifikan da ke sama kawai suna aiwatar da abin da ake kira haifuwar sauti mai yawan tashoshi, don haka crossover shima wani bangare ne na makawa.Tabbas, ana iya samun auduga mai ɗaukar sauti, bututu masu jujjuyawa, naɗe-tsalle "bututun labyrinth", da ƙarfafa masu magana.Haƙarƙari/ƙarfafa allunan rufe sauti da sauran abubuwan haɗin gwiwa, amma waɗannan abubuwan ba su da makawa ga kowane mai magana.Mafi mahimmancin abubuwan da ake amfani da su na lasifikar su ne sassa uku kawai: naúrar lasifikar, majalisar ministoci da kuma crossover.

Rarraba masu magana:

Rarraba masu magana yana da kusurwoyi da ma'auni daban-daban.Dangane da tsarin sauti na masu magana, akwai akwatunan iska, akwatunan jujjuyawa (wanda kuma ake kira ƙananan kwalayen tunani), lasifikan radiyo, da lasifikan layi.Akwatin inverter shine babban kasuwa na yanzu;daga mahangar girman da kuma sanya masu magana, akwai akwatunan da ke ƙasa da akwatunan littattafai.Tsohon yana da girman girman girman kuma yawanci ana sanya shi kai tsaye a ƙasa.Wasu lokuta, ana kuma shigar da ƙafafu masu ɗaukar girgiza a ƙarƙashin lasifikar..Saboda girman girman majalisar da kuma dacewa da yin amfani da mafi girma kuma mafi girma woofers, akwatin bene-zuwa-rufi yawanci yana da ƙananan ƙananan mita, mafi girman fitarwa matakin matsa lamba da ƙarfin ƙarfin ɗaukar nauyi, don haka ya dace da manyan wuraren sauraron sauraro. ko ƙarin cikakkun buƙatu Akwatin rumbun littattafan ƙanƙanta ne a girman kuma yawanci ana sanya shi akan tudu.Yana da halin sassauƙan jeri kuma baya mamaye sarari.Koyaya, saboda ƙarar akwatin da iyakance diamita da adadin woofers, ƙarancin mitar sa yawanci ƙasa da na akwatin bene, kuma ɗaukar ƙarfinsa Kuma matakin ƙarfin sautin fitarwa shima ƙarami ne, wanda ya dace. don amfani a cikin ƙaramin yanayi na sauraro;bisa ga kunkuntar bandwidth na sake kunnawa, akwai manyan lasifikan watsa labarai da lasifikan kunkuntar.Yawancin lasifika an ƙirƙira su ne don rufe Maƙallan mitar kamar yadda zai yiwu shine mai magana mai faɗin band.Mafi yawan nau'in lasifikan kunkuntar-band shine subwoofer (subwoofer) wanda ya fito tare da gidan wasan kwaikwayo na gida, wanda kawai ake amfani da shi don mayar da ƙananan ƙananan mita zuwa ƙananan mitar mita;bisa ga ko akwai ginanniyar amplifier, za a iya raba shi zuwa lasifikan da ba a iya amfani da su ba da kuma masu magana mai aiki, na farko ba shi da na'ura mai ƙarfi kuma na ƙarshen yana da.A halin yanzu, yawancin masu magana da gida ba su da ƙarfi, amma subwoofers yawanci suna aiki.

2. Gabatarwa zuwa Audio

Sauti yana nufin sautuka ban da harshe da kiɗan ɗan adam, gami da sautunan yanayi na yanayi, sautunan dabbobi, sautunan injina da kayan aiki, da sautuna iri-iri da ayyukan ɗan adam ke yi.Mai yiwuwa Audio ya haɗa da amplifier, kayan aiki na gefe (ciki har da kwampreso, mai yin tasiri, mai daidaitawa, VCD, DVD, da sauransu), masu magana (masu magana, lasifika), mahaɗa, makirufo, kayan nuni, da sauransu. ƙara zuwa saiti.Daga cikin su, masu magana sune na'urorin fitarwa na sauti, masu magana, subwoofers, da sauransu.Mai magana ya haɗa da lasifika guda uku, babba, ƙasa, da matsakaici, uku amma ba dole ba uku.Za a iya raba tarihin ci gaban fasaha zuwa matakai huɗu: tubes na lantarki, transistor, haɗaɗɗun da'irori, da transistor tasirin filin.

Abubuwan Audio:

Kayan aikin sauti mai yiwuwa sun haɗa da amplifiers, kayan aiki na gefe (ciki har da compressors, tasirin, masu daidaitawa, masu haɓakawa, da sauransu), masu magana (masu magana, lasifika), masu haɗawa, hanyoyin sauti (kamar microphones, kayan kiɗa, VCD, DVD) na'urorin nuni da sauransu. kan, ƙara har saiti ɗaya.Daga cikin su, masu magana sune na'urorin fitarwa na sauti, masu magana, subwoofers, da dai sauransu. Mai magana ya ƙunshi nau'ikan lasifika guda uku, babba, ƙananan, da matsakaici, amma ba dole ba ne uku.


Lokacin aikawa: Agusta-30-2021